የሐረጉ መጽሐፍ

am ያለፈው አስጨናቂ 4   »   em Past tense 4

84 [ሰማንያ አራት]

ያለፈው አስጨናቂ 4

ያለፈው አስጨናቂ 4

84 [eighty-four]

Past tense 4

ትርጉሙን እንዴት ማየት እንደሚፈልጉ ይምረጡ፡-   
አማርኛ እንግሊዝኛ (US) ይጫወቱ ተጨማሪ
ማንበብ to----d t_ r___ t- r-a- ------- to read 0
እኔ አነበብኩኝ I-re-d. I r____ I r-a-. ------- I read. 0
እኔ ሙሉ የፍቅር መፅሐፉን አነበብኩኝ። I-r-ad--he--h----n-vel. I r___ t__ w____ n_____ I r-a- t-e w-o-e n-v-l- ----------------------- I read the whole novel. 0
መረዳት to--nd-rs-and t_ u_________ t- u-d-r-t-n- ------------- to understand 0
እኔ ተረዳው/ገብቶኛል። I-u--erstoo-. I u__________ I u-d-r-t-o-. ------------- I understood. 0
ሙሉ ፅሁፉ ገብቶኛል/ ሙሉ ፅሁፉን ተረድቼዋለው። I--n---s-o--------h--e----t. I u_________ t__ w____ t____ I u-d-r-t-o- t-e w-o-e t-x-. ---------------------------- I understood the whole text. 0
መመለስ/ መልስ መስጠት to an---r t_ a_____ t- a-s-e- --------- to answer 0
እኔ መለስኩኝ። I-a--we---. I a________ I a-s-e-e-. ----------- I answered. 0
ሁሉንም ጥያቄዎች መለስኩኝ። I an-w-r-d--l- t-e---e-t--n-. I a_______ a__ t__ q_________ I a-s-e-e- a-l t-e q-e-t-o-s- ----------------------------- I answered all the questions. 0
ያንን አውቀዋለው – እኔ ያንን አውቄዋለው። I-k-ow-th-- --I--n-w-t-a-. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0
ያንን እፅፈዋለው – እኔ ያንን ፅፌዋለው። I-w-----t-at-- - wro---tha-. I w____ t___ – I w____ t____ I w-i-e t-a- – I w-o-e t-a-. ---------------------------- I write that – I wrote that. 0
ያንን እሰማለው – እኔ ያንን ሰምቻለው። I he----ha--- I-h-a-d--h--. I h___ t___ – I h____ t____ I h-a- t-a- – I h-a-d t-a-. --------------------------- I hear that – I heard that. 0
ያንን እወስደዋለው –እኔ ያንን ወስጄዋለው። I--- -e- it-- I g-- -t. I___ g__ i_ – I g__ i__ I-l- g-t i- – I g-t i-. ----------------------- I’ll get it – I got it. 0
ያንን አመጣዋለው – እኔ ያንን አምጥቼዋለው። I-ll--ri-- --at-----br--gh- t---. I___ b____ t___ – I b______ t____ I-l- b-i-g t-a- – I b-o-g-t t-a-. --------------------------------- I’ll bring that – I brought that. 0
ያንን እገዛዋለው – ያንን እኔ ገዝቼዋለው። I-l--bu--t-a--- ---ou--t-t---. I___ b__ t___ – I b_____ t____ I-l- b-y t-a- – I b-u-h- t-a-. ------------------------------ I’ll buy that – I bought that. 0
ያንን እጠብቀዋለው – ያንን ጠብቄዋለው። I e-p----t--- - --e-pect-d--hat. I e_____ t___ – I e_______ t____ I e-p-c- t-a- – I e-p-c-e- t-a-. -------------------------------- I expect that – I expected that. 0
ያንን እኔ አስረዳለው – ያንን እኔ አስረድቻለው። I’-- e-p---- th-- - I--x---i----t---. I___ e______ t___ – I e________ t____ I-l- e-p-a-n t-a- – I e-p-a-n-d t-a-. ------------------------------------- I’ll explain that – I explained that. 0
ያንን አውቀዋለው – እኔ ያንን አውቄዋለው። I kn----hat---I --------t. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -