Phrasebook

tl Pangnagdaan 4   »   em Past tense 4

84 [walumpu’t apat]

Pangnagdaan 4

Pangnagdaan 4

84 [eighty-four]

Past tense 4

Piliin kung paano mo gustong makita ang pagsasalin:   
Tagalog Ingles (US) Maglaro higit pa
basahin t- r--d t_ r___ t- r-a- ------- to read 0
Nagbasa ako. I---a-. I r____ I r-a-. ------- I read. 0
Nabasa ko na ang buong nobela. I ---- th- ---le-nov-l. I r___ t__ w____ n_____ I r-a- t-e w-o-e n-v-l- ----------------------- I read the whole novel. 0
intindihin to-un-e--ta-d t_ u_________ t- u-d-r-t-n- ------------- to understand 0
Naintindihan ko. I u---rs-ood. I u__________ I u-d-r-t-o-. ------------- I understood. 0
Naintindihan ko ang buong teksto. I-u-d--s-o-- t-e---o-e-t--t. I u_________ t__ w____ t____ I u-d-r-t-o- t-e w-o-e t-x-. ---------------------------- I understood the whole text. 0
sagutin t- an---r t_ a_____ t- a-s-e- --------- to answer 0
Sumagot ako. I--nswe--d. I a________ I a-s-e-e-. ----------- I answered. 0
Sinagot ko ang lahat ng mga katanungan. I ans--re---ll-th--qu--t-ons. I a_______ a__ t__ q_________ I a-s-e-e- a-l t-e q-e-t-o-s- ----------------------------- I answered all the questions. 0
Alam ko yan – alam ko yun. I kn------t - - kne- -h-t. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0
Sinusulat ko iyon – Sinulat ko iyon. I--r--- t--t –-I wrote-t--t. I w____ t___ – I w____ t____ I w-i-e t-a- – I w-o-e t-a-. ---------------------------- I write that – I wrote that. 0
Naririnig ko iyon – Narinig ko iyon. I--e-r t-a--- I he--- t-a-. I h___ t___ – I h____ t____ I h-a- t-a- – I h-a-d t-a-. --------------------------- I hear that – I heard that. 0
Makukuha ko ito – Nakuha ko ito. I’---g---it-- ----- it. I___ g__ i_ – I g__ i__ I-l- g-t i- – I g-t i-. ----------------------- I’ll get it – I got it. 0
Dadalhin ko iyon – dinala ko iyon. I-----rin---hat---I-b----h---ha-. I___ b____ t___ – I b______ t____ I-l- b-i-g t-a- – I b-o-g-t t-a-. --------------------------------- I’ll bring that – I brought that. 0
Bibilhin ko iyon – binili ko iyon. I-l- b----hat---I---ught --at. I___ b__ t___ – I b_____ t____ I-l- b-y t-a- – I b-u-h- t-a-. ------------------------------ I’ll buy that – I bought that. 0
Inaasahan ko iyon – Inasahan ko iyon. I -x-ec- that – --e--ec-e- ---t. I e_____ t___ – I e_______ t____ I e-p-c- t-a- – I e-p-c-e- t-a-. -------------------------------- I expect that – I expected that. 0
Ipapaliwanag ko iyon – Ipinaliwanag ko iyon. I’-l -x-l----t-a- – I-ex-l-ined-tha-. I___ e______ t___ – I e________ t____ I-l- e-p-a-n t-a- – I e-p-a-n-d t-a-. ------------------------------------- I’ll explain that – I explained that. 0
Alam ko yun – alam ko na yun. I ---w---at – I-k--- tha-. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -