Phrasebook

tl Pangnagdaan 4   »   em Past tense 4

84 [walumpu’t apat]

Pangnagdaan 4

Pangnagdaan 4

84 [eighty-four]

Past tense 4

Piliin kung paano mo gustong makita ang pagsasalin:   
Tagalog Ingles (US) Maglaro higit pa
basahin t- r-ad t_ r___ t- r-a- ------- to read 0
Nagbasa ako. I-r--d. I r____ I r-a-. ------- I read. 0
Nabasa ko na ang buong nobela. I-r-a- t-----------v--. I r___ t__ w____ n_____ I r-a- t-e w-o-e n-v-l- ----------------------- I read the whole novel. 0
intindihin to--n-ers-a-d t_ u_________ t- u-d-r-t-n- ------------- to understand 0
Naintindihan ko. I-un--r-tood. I u__________ I u-d-r-t-o-. ------------- I understood. 0
Naintindihan ko ang buong teksto. I-u-d-r---od-the---ole te-t. I u_________ t__ w____ t____ I u-d-r-t-o- t-e w-o-e t-x-. ---------------------------- I understood the whole text. 0
sagutin t- a-s--r t_ a_____ t- a-s-e- --------- to answer 0
Sumagot ako. I --s--r-d. I a________ I a-s-e-e-. ----------- I answered. 0
Sinagot ko ang lahat ng mga katanungan. I-a-s-e--d a-l -he--------n-. I a_______ a__ t__ q_________ I a-s-e-e- a-l t-e q-e-t-o-s- ----------------------------- I answered all the questions. 0
Alam ko yan – alam ko yun. I-k-ow that - I -n-w -hat. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0
Sinusulat ko iyon – Sinulat ko iyon. I------ --a--– I-w---e tha-. I w____ t___ – I w____ t____ I w-i-e t-a- – I w-o-e t-a-. ---------------------------- I write that – I wrote that. 0
Naririnig ko iyon – Narinig ko iyon. I --a---------I----r- --a-. I h___ t___ – I h____ t____ I h-a- t-a- – I h-a-d t-a-. --------------------------- I hear that – I heard that. 0
Makukuha ko ito – Nakuha ko ito. I-l----- -t-- I g-t i-. I___ g__ i_ – I g__ i__ I-l- g-t i- – I g-t i-. ----------------------- I’ll get it – I got it. 0
Dadalhin ko iyon – dinala ko iyon. I----br----th-t –-I b-o--h--tha-. I___ b____ t___ – I b______ t____ I-l- b-i-g t-a- – I b-o-g-t t-a-. --------------------------------- I’ll bring that – I brought that. 0
Bibilhin ko iyon – binili ko iyon. I’ll b-y ---t---- -o-g-- -h--. I___ b__ t___ – I b_____ t____ I-l- b-y t-a- – I b-u-h- t-a-. ------------------------------ I’ll buy that – I bought that. 0
Inaasahan ko iyon – Inasahan ko iyon. I -xp------at-–-- -x-e-t-d-tha-. I e_____ t___ – I e_______ t____ I e-p-c- t-a- – I e-p-c-e- t-a-. -------------------------------- I expect that – I expected that. 0
Ipapaliwanag ko iyon – Ipinaliwanag ko iyon. I’-l ---lain th-t – - --p-a-n-----a-. I___ e______ t___ – I e________ t____ I-l- e-p-a-n t-a- – I e-p-a-n-d t-a-. ------------------------------------- I’ll explain that – I explained that. 0
Alam ko yun – alam ko na yun. I-kn-- -ha- –-I-k--- t-a-. I k___ t___ – I k___ t____ I k-o- t-a- – I k-e- t-a-. -------------------------- I know that – I knew that. 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -