Buku frasa

ms Imperatif 2   »   am ተተኳሪ 2

90 [sembilan puluh]

Imperatif 2

Imperatif 2

90 [ዘጠና]

90 [ዘጠና]

ተተኳሪ 2

yeti’izazi ānik’ets’i 2

Pilih cara anda mahu melihat terjemahan:   
Malay Amharic Main Lagi
Bercukurlah! ተላ--ጪ! ተ_____ ተ-ጭ-ጪ- ------ ተላጭ/ጪ! 0
t-----’i-ch’ī! t_____________ t-l-c-’-/-h-ī- -------------- telach’i/ch’ī!
Bersihkan diri! ታጠ---! ታ_____ ታ-ብ-ቢ- ------ ታጠብ/ቢ! 0
ta--e-i--ī! t__________ t-t-e-i-b-! ----------- tat’ebi/bī!
Sikat rambut! አ-ጥር-ሪ! አ______ አ-ጥ-/-! ------- አበጥር/ሪ! 0
ābe-’---/-ī! ā___________ ā-e-’-r-/-ī- ------------ ābet’iri/rī!
Panggil! ደው-- ----! ደ___ ይ____ ደ-ል- ይ-ው-! ---------- ደውል! ይደውሉ! 0
d-wi--! -----i--! d______ y________ d-w-l-! y-d-w-l-! ----------------- dewili! yidewilu!
Mulakan! ጀም-!---ምሩ! ጀ___ ይ____ ጀ-ር- ይ-ም-! ---------- ጀምር! ይጀምሩ! 0
jem-ri!--ijemi-u! j______ y________ j-m-r-! y-j-m-r-! ----------------- jemiri! yijemiru!
Berhenti! አ-ም---ቁሙ! አ___ ያ___ አ-ም- ያ-ሙ- --------- አቁም! ያቁሙ! 0
ā-’u--! -----mu! ā______ y_______ ā-’-m-! y-k-u-u- ---------------- āk’umi! yak’umu!
Biarkan! ተወው!--ተዉት! ተ___ ይ____ ተ-ው- ይ-ዉ-! ---------- ተወው! ይተዉት! 0
te--wi- y--ew---! t______ y________ t-w-w-! y-t-w-t-! ----------------- tewewi! yitewuti!
Katakan! ተናገረው!-ይናገሩት! ተ_____ ይ_____ ተ-ገ-ው- ይ-ገ-ት- ------------- ተናገረው! ይናገሩት! 0
ten--e-e-i!--i-a--r---! t__________ y__________ t-n-g-r-w-! y-n-g-r-t-! ----------------------- tenagerewi! yinageruti!
Beli ini! ግዛ-!---ዙት! ግ___ ይ____ ግ-ው- ይ-ዙ-! ---------- ግዛው! ይግዙት! 0
g-za-i!-y-g-zut-! g______ y________ g-z-w-! y-g-z-t-! ----------------- gizawi! yigizuti!
Jangan sekali-kali tidak jujur! በ--- -ማ-ታ-ኑ-እ---ሆኑ! በ___ የ_____ እ______ በ-ፁ- የ-ት-መ- እ-ዳ-ሆ-! ------------------- በፍፁም የማትታመኑ እንዳትሆኑ! 0
be-it----mi -------a-enu-------i---u! b_________ y___________ i___________ b-f-t-s-u-i y-m-t-t-m-n- i-i-a-i-o-u- ------------------------------------- befit͟s’umi yematitamenu inidatihonu!
Jangan sekali-kali nakal! በፍ-ም--ረባሽ-እ--ትሆኑ! በ___ እ___ እ______ በ-ፁ- እ-ባ- እ-ዳ-ሆ-! ----------------- በፍፁም እረባሽ እንዳትሆኑ! 0
b-fit-s’u-i-i----s-- i-i-at-h--u! b_________ i_______ i___________ b-f-t-s-u-i i-e-a-h- i-i-a-i-o-u- --------------------------------- befit͟s’umi irebashi inidatihonu!
Jangan sekali-sekali tidak sopan! በ------- ያልሆና-- እ--ትሆ-! በ___ ት__ ያ_____ እ______ በ-ፁ- ት-ት ያ-ሆ-ች- እ-ዳ-ሆ-! ----------------------- በፍፁም ትሁት ያልሆናችሁ እንዳትሆኑ! 0
b--i---’-m---i-uti-ya--ho--ch--u-i-id--i-o--! b_________ t_____ y____________ i___________ b-f-t-s-u-i t-h-t- y-l-h-n-c-i-u i-i-a-i-o-u- --------------------------------------------- befit͟s’umi tihuti yalihonachihu inidatihonu!
Sentiasa jujur! ሁል-- --ኝ----! ሁ___ ታ__ ይ___ ሁ-ጊ- ታ-ኝ ይ-ኑ- ------------- ሁልጊዜ ታማኝ ይሁኑ! 0
h-l--īzē tama-y- -ihunu! h_______ t______ y______ h-l-g-z- t-m-n-i y-h-n-! ------------------------ huligīzē tamanyi yihunu!
Sentiasa bersikap baik! ሁል-ዜ-ጥ---ሁኑ! ሁ___ ጥ_ ይ___ ሁ-ጊ- ጥ- ይ-ኑ- ------------ ሁልጊዜ ጥሩ ይሁኑ! 0
h-li-ī-ē -’--u-y-hun-! h_______ t____ y______ h-l-g-z- t-i-u y-h-n-! ---------------------- huligīzē t’iru yihunu!
Sentiasa bersikap sopan! ሁል-ዜ-ትሁት ይ-ኑ! ሁ___ ት__ ይ___ ሁ-ጊ- ት-ት ይ-ኑ- ------------- ሁልጊዜ ትሁት ይሁኑ! 0
hu--g--ē -i--t--y----u! h_______ t_____ y______ h-l-g-z- t-h-t- y-h-n-! ----------------------- huligīzē tihuti yihunu!
Pulang dengan selamat! በሰላም--ት- ይደረ-! በ___ ቤ__ ይ____ በ-ላ- ቤ-ዎ ይ-ረ-! -------------- በሰላም ቤትዎ ይደረሱ! 0
b--e--------iw---id--es-! b_______ b_____ y________ b-s-l-m- b-t-w- y-d-r-s-! ------------------------- beselami bētiwo yideresu!
Jaga diri baik-baik! እ--ዎን ይጠብ-! እ____ ይ____ እ-ስ-ን ይ-ብ-! ----------- እራስዎን ይጠብቁ! 0
i--s----- -it----k-u! i________ y__________ i-a-i-o-i y-t-e-i-’-! --------------------- irasiwoni yit’ebik’u!
Lawati kami tidak lama lagi! በ--ቡ---መው ይ-ብ--! በ___ ደ___ ይ_____ በ-ር- ደ-መ- ይ-ብ-ን- ---------------- በቅርቡ ደግመው ይጎብኙን! 0
be--ir-bu de--m--- --g----yu--! | b________ d_______ y___________ | b-k-i-i-u d-g-m-w- y-g-b-n-u-i- | --------------------------------- bek’iribu degimewi yigobinyuni! |

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -