Littafin jumla

ha wajibi 2   »   ca Imperatiu 2

90 [tasain]

wajibi 2

wajibi 2

90 [noranta]

Imperatiu 2

Zaɓi yadda kuke son ganin fassarar:   
Hausa Catalan Wasa Kara
Aske kanka! Afaita--! A________ A-a-t-’-! --------- Afaita’t! 0
Wanke kanku! Re-t-’t! R_______ R-n-a-t- -------- Renta’t! 0
tsefe gashin ku P---i-a--! P_________ P-n-i-a-t- ---------- Pentina’t! 0
Kira zuwa! Kira su! Tr-c-!-T-uq-i’m! T_____ T________ T-u-a- T-u-u-’-! ---------------- Truca! Truqui’m! 0
Don farawa! Fara! Co-en-a!--omenc-! C_______ C_______ C-m-n-a- C-m-n-i- ----------------- Comença! Comenci! 0
Dakatar da shi! Dakatar da shi! P--a- ----! P____ P____ P-r-! P-r-! ----------- Para! Pari! 0
Bar shi! Dakatar da hakan! Dei---h-! D---i-h-! D________ D________ D-i-a-h-! D-i-i-h-! ------------------- Deixa-ho! Deixi-ho! 0
Ka ce haka! Ka ce haka! D--ues--o---ig----o! D_________ D________ D-g-e---o- D-g-i-h-! -------------------- Digues-ho! Digui-ho! 0
Sayi wannan! Sayi wannan! Co-----h-!--omp-i-h-! C_________ C_________ C-m-r---o- C-m-r---o- --------------------- Compra-ho! Compri-ho! 0
Kada ku kasance marasa gaskiya! No s-g-i---ai-de-ho----! N_ s_____ m__ d_________ N- s-g-i- m-i d-s-o-e-t- ------------------------ No siguis mai deshonest! 0
Kada ku kasance mai lalata! N- s-guis-mai m-le--cat! N_ s_____ m__ m_________ N- s-g-i- m-i m-l-d-c-t- ------------------------ No siguis mai maleducat! 0
Kada ku kasance masu rashin kunya! No si---s ----des-o-t--! N_ s_____ m__ d_________ N- s-g-i- m-i d-s-o-t-s- ------------------------ No siguis mai descortès! 0
Koyaushe ku kasance masu gaskiya! S---e--se--r- hon-st! S_____ s_____ h______ S-g-e- s-m-r- h-n-s-! --------------------- Sigues sempre honest! 0
Koyaushe ku kasance da kyau! Sigu-s-s-mp-e a--a-able! S_____ s_____ a_________ S-g-e- s-m-r- a-r-d-b-e- ------------------------ Sigues sempre agradable! 0
Ka kasance mai ladabi koyaushe! S--ues s-mp-e---a-le! S_____ s_____ a______ S-g-e- s-m-r- a-a-l-! --------------------- Sigues sempre amable! 0
Ku dawo gida lafiya! Bon--ia-ge! B__ v______ B-n v-a-g-! ----------- Bon viatge! 0
Kula da kanku da kyau! Cui-eu-v-s! C__________ C-i-e---o-! ----------- Cuideu-vos! 0
Ziyarci mu da sannu! Vi-i-e----- --a altra-----da! V__________ u__ a____ v______ V-s-t-u-n-s u-a a-t-a v-g-d-! ----------------------------- Visiteu-nos una altra vegada! 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -